www.pidthong.com ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
เมษายน 10, 2020, 02:07:27 AM
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: งานปิดทองฝังลูกนิมิตทั่วไทย

+  ชุมชน ปิดทองดอทคอม
|-+  หมวดหมู่ทั่วไป
| |-+  ปิดทองดอทคอม
| | |-+  เพื่อนๆ เคยปิดทองฝังลูกนิมิตกันได้มากที่สุดกี่วัดคะ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 ... 3 4 [5] ส่งหัวข้อนี้ พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆ เคยปิดทองฝังลูกนิมิตกันได้มากที่สุดกี่วัดคะ  (อ่าน 26498 ครั้ง)
P.P.
Newbie
*

« ตอบ #60 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 10:39:40 AM »

เริ่มปิดทองฝังลูกนิมิตมาหลายปีแล้วล่ะค่ะ
ที่ไปได้มากสุดก็ 13 วัดในวันเดียวกัน ไปประมาณ 08.00 น. กลับประมาณ 15.00 น.
พอดีปีนั้นวัดมีเยอะ และอยู่ไม่ห่างกันค่ะ

แต่ปีนี้เพิ่งปิดไป 9 วัดค่ะ  ปีก่อนๆ ก็ประมาณ 8-10 วัดประมาณนี้ค่ะ
พอดีบ้านอยู่เมืองกาญจน์ค่ะ  บางปีแค่จังหวัดกาญจน์จังหวัดเดียวก็เป็น10 วัดแล้วค่ะ
แต่ปีนี้เมืองกาญจน์มีแค่ 3 วัดเองค่ะ  ก็จะไปจังหวัดใกล้ๆ ราชบุรี สุพรรณฯ นครปฐม
แค่นี้ก็ได้หลายวัดแล้วค่ะ  แต่ปีนี้รู้สึกน้อยกว่าทุกปี
ความจริงอยากไปแถวๆ สมุทรสาคร หรือออกไปไกลๆอีกนิด  แต่ว่าเวลาไม่ค่อยมีค่ะ
เพราะเทศกาลปิดทองก็จะมีประมาณ 10-12 วัน  ซึ่งในวันดังกล่าวนี้ ก็จะมีวันว่างประมาณ 3-4 วัน
ก็ไปได้แค่นี้อ่ะค่ะ  อ้อๆ  เคยไปกับรถของวัดแถวๆบ้านด้วย  ก็ดีเหมือนกัน ก็จะไป 9 วัด
ไม่เสียค่ารถด้วย ทางวัดไม่เก็บค่ะ  หลวงพ่อพาไปทำบุญ  แต่เสียอย่างเดียวกลับดึกไปหน่อยค่ะ
มืดๆค่ำๆ ไม่ค่อยชอบไปไหนค่ะ  ชอบอยู่กับบ้าน  พอไปไหนๆ พอเริ่มมืด ก็เริ่มอยากกลับบ้านแล้วอ่ะค่ะ

แล้วปีนี้มีท่านใดไปวัดแถวๆเมืองกาญจน์หรือยังค่ะ  รู้สึกตอนนี้เหลือวัดถ้ำขุนแผนกับวัดลำเหย
อีกวัดหมดไปแล้วค่ะ   อ้อๆ  วัดถ้าขุนแผนน่าไปนะค่ะ  ไม่ได้มาโปรโมทอะไรนะค่ะ
แต่เคยเจออะไรที่น่าอัศจรรย์เกี่ยวกับหลวงพ่อวัดนี้อ่ะค่ะ

แล้วปีนี้ตัวเองก็ยังไม่ได้ไปเลยค่ะ  พอดีวัดอยู่ใกล้บ้าน กะไปเป็นวัดสุดท้ายอ่ะค่ะ

admin
Administrator
Full Member

« ตอบ #61 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 11:41:01 AM »

13 วัดวันเดียว เก่งจริงๆ
ยังไงก็ช่วงสงกรานต์ยังมีอีก 15 วัดครับ
ถ้ามีวัดเพิ่มจะแจ้งในเวบให้ทราบครับ
nonetheless
Hero Member

« ตอบ #62 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2010, 01:35:40 PM »

ทราบข่าวหรือยังคะ  ว่ามีเจ้าของร้านปะยางถูกล็อตเตอรี่  50 ล้านบาท หลังจากไปทำบุญปิดทองทองฝังลูกนิมิต มา 3  วัด  ซึ่งวัดดังกล่าว  คือ  วัดถำขุนแผน   .วัดเเก่งระเบิด  เเละ  วัดสามัคคีธรรมคะ  ขอเเสดงความยินดีกับเศรษฐีใหม่ท่านนี้และท่านอื่นรายต่อไปจะเป็นใครที่ดวงดีที่ถูกล็อตเตอรี่     ต้องคอยติดตามคะ
หน้า: 1 ... 3 4 [5] ส่งหัวข้อนี้ พิมพ์